सैफ अली खान आणि करिना कपूरचा मुलगा तैमूरचे नाव त्याच्या जन्मापासूनच वादात आहे. आता नुकतेच कवी कुमार विश्वास यांनी एका वक्तव्यात तैमूरच्या नावावरून सैफ अली आणि करिना कपूरला फटकारले आहे. भारतात येऊन माता-भगिनींवर बलात्कार करणाऱ्या एका लंगड्या व्यक्तीच्या नावावर त्यांनी मुलाचे नाव ठेवल्याचे त्यांनी म्हटले आहे.
कुमार विश्वास एका कार्यक्रमात म्हणाले, मायानगरीत बसलेल्यांना या देशाला काय हवे आहे हे समजून घ्यावे लागेल. आता हे चालणार नाही की, तुम्ही आमच्याकडून लोकप्रियता घ्याल, आम्ही तुम्हाला पैसे देऊ, तिकीट घेऊ, आम्ही हिरोइन बनवू, आम्ही हिरो बनवू आणि जर तुमच्या तिसऱ्या लग्नापासून तुम्हाला मूल झाले तर तुम्ही त्याचे नाव आक्रमकावर ठेवाल, तर हे चालणार नाही.
ते पुढे म्हणाले, तुम्ही रिझवान ठेवू शकला असता, उस्मान ठेवू शकला असता, युनूस ठेवू शकला असता, हुजूरनंतर कोणतेही नाव ठेवू शकला असता, तुम्हाला एकच नाव मिळाले. तो दुष्ट, लंगडा माणूस ज्याने भारतात येऊन इथल्या माता-भगिनींवर बलात्कार केला, या लाडक्या मुलाचे नाव ठेवण्याची लक्झरी तुम्हाला मिळाली.
कुमार विश्वास आपल्या भाषणात पुढे म्हणाले की, आता जर तुम्ही त्यांना हिरो बनवले तर त्याला खलनायकही बनू देणार नाही, हे लक्षात ठेवा. हा भारत जागृत आहे, आज नवा भारत आहे.
आपल्या भाषणात कुमार विश्वास यांनी सैफ-करिनाचा मुलगा तैमूर अली खानची तुलना मंगोल शासक तैमूर लंगसोबत केली आहे.
एका जुन्या मुलाखतीदरम्यान करिना कपूरने सांगितले होते की, २०१६ मध्ये तैमूरच्या जन्मानंतर काही तासांतच तिचे नाव वादात सापडले होते. प्रसूतीनंतर करिना हॉस्पिटलमध्ये होती तेव्हा एक मोठी व्यक्ती तिथे पोहोचली. त्याने करिनाला समजावले की तिने आपल्या मुलाचे नाव तैमूर ठेवू नये. हे ऐकून करिना रडू लागली आणि त्या व्यक्तीला हॉस्पिटलमधून बाहेर पडण्यास सांगितले. करिनाने एका मुलाखतीत असेही सांगितले होते की, तिने तैमूरचे नाव कोणत्याही शासकाच्या नावावर ठेवले नव्हते. तैमूरच्या नावाचा अर्थ लोह असा आहे, जे तिला आवडले.
रेटिंग: *** अनुराग बसु रिश्ते के ताने-बाने की गहराई को बख़ूबी समझते हैं और अपने…
वो मोहित के स्टेशन आने की ख़ुशी और बिछड़ने के ग़म दोनों को शब्द नहीं…
छोटे परदे पर चिंकी-मिंकी (Chinky-Minky) के नाम से घर-घर में पॉपुलर हुई इनफ्लुएंसर जोड़ी सुरभि…
सांत्वना सिसक पड़ी. एक पल को चुप रह कर अविनाश ने कहा, "सांत्वना, आज से…
फिल्म 'मिसेज' (Movie Mrs) में सान्या मल्होत्रा (Sanya Malhotra)के ससुर बने एक्टर कंवलजीत सिंह (Kanwaljit…
‘कांटा लगा’ गर्ल शेफाली जरीवाला (Kaanta Laga Girl Shefali Jariwala) अब इस दुनिया में (Shefali…